12B3 CLASS
Sao hông đăng kí hử? =='
Vào đăng nhập rồi bình luận cho vui nào ^^
12b3.4rumer.com

12B3 CLASS

Anh em 12B3 ------ Vô Đối

Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập
Anh em hẹn nhau 1 bữa họp mặt quậy cho đã đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Share | 

5 điều con Gái thích ở con Trai...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
DollyRain
Mãi không quên 12b3
Mãi không quên 12b3

Điểm : 26230
Sinh Nhật : 05/01/1993
Công ăn việc làm hiện tại : Học Sinh của cô Dung :X
Tính cách : Thích làm tất cả mọi người cười :D
Yahoo ID - Nick Chat : dolly.rainy@yahoo.com

Bài gửiTiêu đề: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Sat May 14, 2011 10:02 pm

5 ĐIỂU CON GÁI THÍCH CON TRAI !!!!!!!!!
Hầu hết con trai đều tưởng rằng muốn chinh phục con gái thì phải tỏ ra thật lãng mạn, phải hết lòng...cung phụng con gái.

Chẳng hạn phải tặng quà con gái vào ngày lễ, dẫn đi ăn uống thoả thuê... Nếu con trai nghĩ thế thì coi thường con gái quá đó. Con gái không chỉ thích cái vật chất bên ngoài đâu. Đôi khi một hành động mà các ấy coi là rất bình thưưòng lại rất “vĩ đại” trong lòng bọn tớ. Các ấy có biết tụi tớ thích gì ở con trai các cậu không? Chú ý lắng nghe nè:

Một là, tụi tớ thích con trai nhân hậu.

Các ấy không biết tụi tớ đã cảm kích thế nào khi nhìn thấy các ấy dắt một bà cụ qua đường, cho một em nhỏ đi nhờ xe khi trời nắng chang chang, giúp đỡ chị bán rau bê hàng lên bậc, nhường chỗ cho người già trên xe buýt... thậm chí là giúp mẹ công việc nhà! Tại sao các ấy cứ lăn tăn chuyện con trai mà giỏi chuyện bếp núc là “kì” nhỉ? Thực ra những hiểu biết của ấy trong việc nấu ăn, nội trợ, khiến tụi tớ rất khâm phục và học tập theo đó. Con trai ạ, lòng tốt và sự quan tâm vô tư của các ấy đến mọi người khi họ cần giúp đỡ, làm bọn tớ tin tưởng rằng, con gái tụi tớ có thể dựa vào con trai các ấy bất cứ lúc khó khăn.

Hai là, con gái thích con trai sống tích cực.

Con gái ghét nhất là các anh chàng hơi gặp khó khăn một tí trong cuộc sống là chán nản, bê tha, đi đâu cũng trưng ra cái khuôn mặt “dài như cái bơm”, “nặng như cái bị”! Con gái thích con trai biết vượt qua khó khăn, không chỉ vì những thất bại cỏn con ban đầu mà hạ thấp giá trị của mình, đánh mất đi niềm tin vào bản thân. Con gái chỉ khinh kẻ “dễ dàng đầu hàng cuộc sống”, không bao giờ ghét “người biết đứng dậy sau cú ngã”. “Sống tích cực” luôn là điểm thu hút lớn của con trai với con gái. Rõ ràng, thất bại trong một trận bóng rổ không làm bọn tớ “hết thích” các ấy đâu. Đơn giản là “thành công tạm thời bị trì hoãn”. Và càng “no” vấn đề nếu các ấy đã thi đấu rất fairplay!

Ba là, con gái thích con trai biết lắng nghe.

Con trai thường hay không thích tâm sự chuyện tình cảm. Vì vậy, không thể biến các cậu thành “trung tâm xả buồn, hả giận” của bọn tớ thường xuyên được. Nhưng thỉnh thoảng (thỉnh thoảng thôi nhé), con gái rất muốn con trai lắng nghe những nỗi niềm của con gái. Con trai biết vì sao không? Vì con trai rất tỉnh táo, hãy tặng cho con gái sự bình tĩnh, sáng suốt, quan tâm của các ấy với vai trò người ngoài cuộc thông minh và đưa ra những lời khuyên thật hữu ích cho con gái. Hãy coi niềm vui và nỗi buồn của con gái là niềm vui và nỗi buồn của mình. Con gái sẽ thật hụt hẫng nếu khi bọn tớ đang say sưa kể chuyện của mình thì con trai lại cắt ngang và bỏ đi để xem... một trận bóng rổ! Đừng dại mà làm tổn thương con gái nhé! Nếu không muốn con gái “delete” các ấy ra khỏi đầu một cách nhanh chóng.

Bốn là, con gái thích con trai sôi nổi, nhiệt tình.

Con gái luôn muốn nhìn vào mắt con trai khi các ấy nói về những ước vọng và hoài bão của mình. Ngọn lửa trong trái tim con trai lan toả và khiến con gái thấy “yêu yêu” là lạ! Ví như con trai dự định trước năm 30 tuổi sẽ chu du khắp nước Việt trên chiếc xe máy cà tàng của mình. Con trai mơ ước một ngày nào đó sẽ trở thành Bill Gates Việt Nam. Hoặc đơn giản hơn, con trai muốn tham gia vào Câu lạc bộ tình nguyện để sống có ích hơn. Nhớ này, những ước mơ và hoài vọng ấy chỉ thực sự được con gái kiêng nể nếu con trai thể hiện được rằng mình đang hành động tích cực cho nó. Còn nếu chỉ là nói suông, con gái sẽ không thích con trai tí nào đâu!

Năm là, con gái thích con trai là một người bạn trung thành.

Trái tim con gái sẽ xuyến xao vô cùng nếu con trai luôn ở bên và hiểu con gái, ngay cả khi con gái ngốc nghếch nhất. Khi mọi người quay lưng lại với con gái vì một vài lí do nào đó, con trai sẽ vẫn luôn ở bên, đứng về phía con gái và bảo vệ con gái. Vì con trai biết rằng đó chỉ là những tin đồn thất thiệt và vì con trai tin ở sự trong sáng của con gái. Khi con gái đỏ dừ mặt và chết đứng vì vụ “nguyệt san” đến bất ngờ, con trai sẽ không nề hà mà tế nhị đèo con gái về. Khi con gái chẳng may trật chân vì cố gắng chạy trong giờ thể dục, con trai đã rất dứt khoát cõng con gái vào phòng y tế mà không sợ bạn bè trêu trọc. Nhưng con trai cũng chẳng phải là kẻ “ba phải”. Khi bọn tớ sai lè le, con trai thẳng thắn góp ý cho con gái hiểu. Đối với con gái, các ấy thực sự là một chỗ dựa tinh thần, một bàn tay giúp đỡ và một người bạn chân thành. Vì vậy, bọn tớ rẩt thích các ấy!

Nào con trai, các ấy đã biết bọn tớ thích gì ở các ấy chưa? Bọn tớ có thể quên những gì các ấy đã làm (tặng hoa, ăn kem, tặng quà...) nhưng sẽ không bao giờ quên những gì bọn tớ đã cảm nhận được từ các ấy. Một trái tim sẽ đến một trái tim bằng cảm xúc chân thật, sự tôn trọng và khâm phục lẫn nhau chứ không phải từ cái vật chất tầm thường bên ngoài đâu! Nhớ nhé!
.................................................

Xem ta kí mà học hỏi nè:

Shadows Of Night
Shadows Of Night

Điểm : -2147456885
Sinh Nhật : 18/10/1993
Công ăn việc làm hiện tại : SViên
Tính cách : Bình tĩnh, tự tin, không cay cú... Âm thầm chịu đựng, trả thù sau
Yahoo ID - Nick Chat : buitronggio93

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Sat May 14, 2011 10:06 pm

Thường thì đạt đúng cả 5 điều trên chắc hông dễ đâu nhỉ?

Nhưng bây h chắc phải cố hết sức rồi
p/s: Lĩnh vực nào cũng có mặt hết
Kho từ điển sống của lớp 12b3 chắc là bạn Nhi quá

Xem ta kí mà học hỏi nè:

Xem lý lịch thành viên http://12b3.4rumer.com
Death metal
Thần Sét
Thần Sét

Điểm : 27094
Sinh Nhật : 01/11/1993
Công ăn việc làm hiện tại : chơi bời đú đởn...Giáo sư teen học,nhặt rác
Tính cách : always happy althought lonely

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Sun May 15, 2011 6:03 am

riêng cường không thích kiểu này...Nếu muốn ai đó thực sự yêu quý mình thì hãy sống thật với bản thân mình.Đối sử với mọi người bằng sự chân thành và hãy luôn là chính mình.Nói cũng đúng đấy,có lẽ con gái thích như vậy nhưng bản thân mình sẽ không làm theo nó dù nó có đúng.Vì mình có cánh sống và nghĩ của riêng mình.Hãy làm mọi việc theo cách của bạn.
Có thể bạn chẳng bao giờ làm được như 5 điều trên nhưng bạn sẽ làm được nhiều điều hay hơn nữa nếu tin tưởng vào khả năng của mình.Tự tin vào bản thân chút nào...Đừng theo bất cứ khuôn phép nào cả,tự do sống và làm những việc xuất phát từ suy nghĩ của cái đầu và ấm áp của con tim... z58
Xem lý lịch thành viên
KenNiO
Thành Viên Tâm huyết
Thành Viên Tâm huyết

Điểm : 25137
Sinh Nhật : 01/04/1993
Công ăn việc làm hiện tại : OFF FIFA online
Tính cách : 0000000000000000000000000000000000000
Yahoo ID - Nick Chat : hero_zoro_zero

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Sun May 15, 2011 9:28 am

Ồ chuyên gia chắc phải học hỏi thêm nhiều nữa
thank Nhi Nha mà cũng hơi khó đó
Anh em học hỏi nhiều hơn nữa king
Xem lý lịch thành viên
moon
Thành Viên Tâm huyết
Thành Viên Tâm huyết

Điểm : 25721
Sinh Nhật : 28/08/1993
Công ăn việc làm hiện tại : học và ăn chơi qua ngày
Tính cách : giàu tình cảm, hơi khó gần 1 tý.

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Thu May 26, 2011 5:40 pm

tớ thích con trai biết lắng nghe và là một người bạn chân thành :|
Xem lý lịch thành viên
Death metal
Thần Sét
Thần Sét

Điểm : 27094
Sinh Nhật : 01/11/1993
Công ăn việc làm hiện tại : chơi bời đú đởn...Giáo sư teen học,nhặt rác
Tính cách : always happy althought lonely

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   Thu May 26, 2011 10:23 pm

chà,topic của dollrain đông khách quá nhỉ.5 điều con gái thích ở kon trai à...nhiều nhỉ.Không biết mình có dc như 5 điều trên ko?Điều này phải để các bạn oánh giá thôi z2
Nói j thì nói nhé.Đề nghị anh em đọc chơi tham khảo thì không sao.Anh em không nên máy móc mà làm theo nhé trừ khi anh em nào mất đi chính kiến của mình và muốn biến mình thành chú rối lắc lư,lắc lư z18 (cái này khác với học hỏi và hoàn thiện mình nhé,anh em tự nghĩ)
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 5 điều con Gái thích ở con Trai...   

5 điều con Gái thích ở con Trai...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang